Với số lượng giới hạn ở mức 1000 chiếc, phiên bản nói trên góp phần tạo nên một diện mạo mới lạ cho dòng xe G-Class vốn đã cực kỳ bắt mắt.
Lần đầu tiên, phiên bản "Grand Edition" được trang bị lô-gô AMG và "Ngôi sao ba cánh" của Mercedes-Benz. Tông màu vàng hiện diện ở nhiều chi tiết như lô-gô AMG, đai kim loại ở cản trước và cản sau, ngôi sao ba cánh trên ốp mâm dự phòng...Xe được trang bị mâm đúc 7 chấu kép kích thước 22 inch với bề mặt được sơn màu vàng Tech Gold. Kẹp phanh AMG được sơn màu đỏ.
![](https://storage.googleapis.com/td-robb-media/2023/7/8ba10102-1b32-4089-badf-0a755246a99c.png)